tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Fox Factory Holding Corp

FOXF
เพิ่มลงในรายการติดตาม
16.785USD
+0.535+3.29%
เวลาทำการตลาด ETราคาล่าช้า 15 นาที
701.65Mมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Fox Factory Holding Corp

16.785
+0.535+3.29%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Fox Factory Holding Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Fox Factory Holding Corp ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 32 จากทั้งหมด 69 ในอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 22.67ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีปัจจัยพื้นฐานที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Fox Factory Holding Corp

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
32 / 69
อันดับรวม
181 / 4487
อุตสาหกรรม
รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Fox Factory Holding Corp

จุดแข็งความเสี่ยง
Fox Factory Holding Corp. designs, engineers and manufactures performance-defining products and systems for customers worldwide. The Company’s segments include Powered Vehicles Group (PVG), Aftermarket Applications Group (AAG), and Specialty Sports Group (SSG). The PVG segment includes premium products sold under the FOX brand for off-road vehicles and trucks, side-by-sides, on-road vehicles with and without off-road capabilities, ATVs, snowmobiles, specialty vehicles and applications, and commercial trucks, and the Marzocchi brand for motorcycles. The AAG segment offers a range of aftermarket applications products, including premium products under the BDS Suspension, Zone Offroad, JKS Manufacturing, RT Pro UTV, 4x4 Posi-Lok, Ridetech, Tuscany, Outside Van, SCA, and Custom Wheel House brands. The SSG segment bike product offerings are used on a range of performance mountain bikes, e-bikes and gravel bikes under the FOX, Race Face, Easton Cycling and Marzocchi brands.
พลิกกลับมาขาดทุน
ผลการดำเนินงานของบริษัทพลิกกลับมาขาดทุน โดยมีผลขาดทุนประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -2.27 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 43.21M หุ้น ลดลง 24.87% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย HACAX
นักลงทุนชื่อดัง HACAX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 262.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 6 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
22.667
ราคาเป้าหมาย
+30.27%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Fox Factory Holding Corp คือ 7.23 จัดอยู่ในอันดับที่ 32 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 368.66M โดย เพิ่มขึ้น 3.84% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 94.23% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.23
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

7.28

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.16

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.20

ศักยภาพการเติบโต

7.27

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.23

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Fox Factory Holding Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Fox Factory Holding Corp คือ 7.39 จัดอยู่ในอันดับที่ 45 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -2.27 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 191.98 อยู่ -8565.94% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -5.03 อยู่ -121.90%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.39
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 32/69
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Fox Factory Holding Corp คือ 7.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 40 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 21.00 โดยมีค่าสูงสุด 28.00 และค่าต่ำสุด 20.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 6 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
22.667
ราคาเป้าหมาย
+30.27%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

40
ทั้งหมด
7
มัธยฐาน
8
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Fox Factory Holding Corp
FOXF
6
Aptiv Ord Shs When Issued
APTV_w
24
Aptiv PLC
APTV
24
Cummins Inc
CMI
23
Magna International Inc
MGA
20
Autoliv Inc
ALV
19
1
2
3
...
8

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Fox Factory Holding Corp คือ 5.97 จัดอยู่ในอันดับที่ 61 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 19.52 และแนวรับที่ 14.45 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.22
เปลี่ยนแปลง
-0.25

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.234
เป็นกลาง
RSI(14)
41.898
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
12.848
ขาย
ATR(14)
1.053
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-162.407
ขาย
Williams %R
96.728
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
0.157
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(6)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
17.370
ขาย
MA10
17.502
ขาย
MA20
17.414
ขาย
MA50
16.959
ขาย
MA100
17.765
ขาย
MA200
20.545
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Fox Factory Holding Corp คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 103.06% โดย ลดลง 22.63% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 547.69K หุ้น คิดเป็น 1.31% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 527.58%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
5.82M
+1.33%
Roseman Wagner Wealth Management
5.29M
+19.00%
Nantahala Capital Management, LLC
2.19M
+200.32%
State Street Investment Management (US)
1.62M
+1.37%
Estuary Capital Management, LP
1.57M
+4.61%
Dimensional Fund Advisors, L.P.
1.01M
-6.10%
Fidelity Investments Canada ULC
1.24M
-24.36%
Manulife Investment Management (North America) Limited
1.08M
-8.76%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Fox Factory Holding Corp คือ 4.59 จัดอยู่ในอันดับที่ 41 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.37 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ Fox Factory Holding Corp อยู่ในระดับเฉลี่ยของอุตสาหกรรมรถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ และไม่ส่งผลกระทบอย่างมีนัยสำคัญต่อความเสี่ยงโดยรวม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
4.59
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.37
VaR
+4.89%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+56.63%
ความผันผวนใน 240 วัน
+58.75%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+7.57%
120 วัน
+7.57%
5 ปี
+19.60%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-8.28%
120 วัน
-8.28%
5 ปี
-27.19%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-1.09
120 วัน
+1.17
5 ปี
-0.67

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+56.63%
3 ปี
+88.55%
5 ปี
+92.98%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.62
3 ปี
-0.32
5 ปี
-0.19
ค่าความเบ้
240 วัน
-1.81
3 ปี
-1.69
5 ปี
-1.27

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+58.75%
5 ปี
+55.98%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+6.05%
5 ปี
+17.95%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+177.07%
240 วัน
+177.07%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+41.28%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+44.60%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.61%
120 วัน
+1.73%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-15.94%
60 วัน
+2.95%
120 วัน
+10.76%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์
Fox Factory Holding Corp
Fox Factory Holding Corp
FOXF
6.97 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Visteon Corp
Visteon Corp
VC
8.61 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Garrett Motion Inc
Garrett Motion Inc
GTX
8.60 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Lear Corp
Lear Corp
LEA
8.55 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Magna International Inc
Magna International Inc
MGA
8.30 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Cummins Inc
Cummins Inc
CMI
8.28 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI