tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Fluence Energy Inc

FLNC
เพิ่มลงในรายการติดตาม
22.020USD
-0.080-0.36%
เวลาทำการตลาด ETราคาล่าช้า 15 นาที
2.92Bมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Fluence Energy Inc

22.020
-0.080-0.36%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Fluence Energy Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Fluence Energy Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น โดดเด่นมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 77 จากทั้งหมด 181 ในอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 16.69ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นบริษัทมีผลการดำเนินงานที่แข็งแกร่งในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Fluence Energy Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
77 / 181
อันดับรวม
181 / 4487
อุตสาหกรรม
เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Fluence Energy Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Fluence Energy, Inc. is a global provider of energy storage products and services, and optimization software for renewables and storage. With a presence in 47 markets globally, the Company provides an ecosystem of offerings to drive the clean energy transition, including modular, scalable energy storage products, comprehensive service offerings, and artificial intelligence (AI)-enabled optimization software for managing and optimizing renewables and storage from any provider. Its offerings include energy storage products and solutions, delivery services, recurring O&M services, and digital applications and solutions for energy storage and other power assets. Its energy storage solutions include Gridstack Pro, Gridstack, Sunstack, Edgestack, and Ultrastack. In addition, each of its energy storage solutions comes with its proprietary energy management system, Fluence OS. The Company’s cloud-based software products include Fluence Mosaic and Fluence Nispera.
พลิกกลับมาขาดทุน
ผลการดำเนินงานของบริษัทพลิกกลับมาขาดทุน โดยมีผลขาดทุนประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -70.90 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 120.97M หุ้น ลดลง 1.35% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย PRFDX
นักลงทุนชื่อดัง PRFDX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 3.00M หุ้น
กิจกรรมการตลาดสูงขึ้น
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนมากขึ้น โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ 1.14

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 20 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
16.688
ราคาเป้าหมาย
-33.86%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Fluence Energy Inc คือ 6.18 จัดอยู่ในอันดับที่ 144 จากทั้งหมด 181 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 464.89M โดย เพิ่มขึ้น 7.71% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 32.59% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.18
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

6.61

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

9.31

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

4.54

ศักยภาพการเติบโต

4.28

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.18

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Fluence Energy Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Fluence Energy Inc คือ 7.28 จัดอยู่ในอันดับที่ 97 จากทั้งหมด 181 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -70.90 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 130.53 อยู่ -284.11% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -8964.47 อยู่ -12543.96%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.28
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 77/181
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Fluence Energy Inc คือ 6.19 จัดอยู่ในอันดับที่ 145 จากทั้งหมด 181 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 15.50 โดยมีค่าสูงสุด 25.00 และค่าต่ำสุด 5.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.19
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 20 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
16.688
ราคาเป้าหมาย
-33.86%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

62
ทั้งหมด
5
มัธยฐาน
8
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Fluence Energy Inc
FLNC
20
Eaton Corporation PLC
ETN
33
Emerson Electric Co
EMR
31
Rockwell Automation Inc
ROK
30
Vertiv Holdings Co
VRT
29
Carrier Global Corp
CARR
25
1
2
3
...
13

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Fluence Energy Inc คือ 9.12 จัดอยู่ในอันดับที่ 46 จากทั้งหมด 181 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 29.21 และแนวรับที่ 13.16 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.10
เปลี่ยนแปลง
0.02

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
2.515
ซื้อ
RSI(14)
67.245
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
69.108
เป็นกลาง
ATR(14)
2.572
ความผันผวนสูง
CCI(14)
80.371
เป็นกลาง
Williams %R
32.949
ซื้อ
TRIX(12,20)
1.486
ขาย
StochRSI(14)
8.784
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(1)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(5)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
22.348
ขาย
MA10
17.469
ซื้อ
MA20
15.327
ซื้อ
MA50
15.128
ซื้อ
MA100
18.461
ซื้อ
MA200
16.221
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Fluence Energy Inc คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 181 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 91.08% โดย ลดลง 1.36% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ PRFDX โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 3.00M หุ้น คิดเป็น 2.26% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 15356.16%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Siemens Pension-Trust e.V.
31.76M
+170.05%
Siemens AG
19.74M
-50.33%
Qatar Investment Authority
14.67M
--
D. E. Shaw & Co., L.P.
5.99M
+296.17%
Two Sigma Investments, LP
5.48M
+66.61%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
4.49M
-7.57%
T. Rowe Price Associates, Inc.
Star Investors
3.00M
+7268.25%
Connor, Clark & Lunn Investment Management Ltd.
2.64M
+121.27%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Fluence Energy Inc คือ 2.67 จัดอยู่ในอันดับที่ 151 จากทั้งหมด 181 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 2.72 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ Fluence Energy Inc อยู่ในระดับเฉลี่ยของอุตสาหกรรมเครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ และไม่ส่งผลกระทบอย่างมีนัยสำคัญต่อความเสี่ยงโดยรวม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
2.67
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
2.72
VaR
--
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+63.30%
ความผันผวนใน 240 วัน
+118.10%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+39.90%
120 วัน
+39.90%
5 ปี
--
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-15.66%
120 วัน
-34.63%
5 ปี
--
อัตราชาร์ป
60 วัน
+1.15
120 วัน
+1.02
5 ปี
--

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+63.30%
3 ปี
+88.40%
5 ปี
--
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+5.88
3 ปี
-0.06
5 ปี
--
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.61
3 ปี
+0.02
5 ปี
--

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+118.10%
5 ปี
--
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+6.93%
5 ปี
--
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+146.40%
240 วัน
+146.40%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+135.86%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+96.46%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+4.88%
120 วัน
+4.79%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+114.41%
60 วัน
+29.20%
120 วัน
+26.69%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ
Fluence Energy Inc
Fluence Energy Inc
FLNC
6.97 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Mueller Industries Inc
Mueller Industries Inc
MLI
8.92 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
nVent Electric PLC
nVent Electric PLC
NVT
8.48 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Carrier Global Corp
Carrier Global Corp
CARR
8.34 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Westinghouse Air Brake Technologies Corp
Westinghouse Air Brake Technologies Corp
WAB
8.31 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Helios Technologies Inc
Helios Technologies Inc
HLIO
8.27 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI