tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Farmer Bros Co

FARM
เพิ่มลงในรายการติดตาม
1.280USD
0.0000.00%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
28.09Mมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Farmer Bros Co

1.280
0.0000.00%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Farmer Bros Co

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-04

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Farmer Bros Co ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 53 จากทั้งหมด 96 ในอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 1.50ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีปัจจัยพื้นฐานที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Farmer Bros Co

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
53 / 96
อันดับรวม
306 / 4505
อุตสาหกรรม
อาหารและยาสูบ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Farmer Bros Co

จุดแข็งความเสี่ยง
Farmer Bros. Co. is a coffee roaster, wholesaler, equipment servicer and distributor of coffee, tea and culinary products. Its product lines include organic, Direct Trade and sustainably produced coffee, as well as tea, cappuccino mixes, spices and baking/biscuit mixes. It delivers beverage-planning services and culinary products to a variety of U.S.-based customers, ranging from small independent restaurants and foodservice operators to institutional buyers, such as restaurant, department and convenience store chains, hotels, casinos, healthcare facilities and gourmet coffee houses, as well as grocery chains with private brand coffee and consumer branded coffee and tea products and foodservice distributors. Its primary brands include Farmer Brothers, Boyd’s, Cain’s, China Mist and West Coast Coffee. It distributes its products from its Portland, Oregon production facility, as well as separate distribution centers in Northlake, Illinois; Moonachie, New Jersey, and Rialto, California.
มูลค่ายุติธรรม
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -1.48 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ปานกลางของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 7.37M หุ้น ลดลง 28.87% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย James Simons
นักลงทุนชื่อดัง James Simons ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 664.04K หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ -0.56

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 0 คน
--
คะแนนปัจจุบัน
1.500
ราคาเป้าหมาย
+17.19%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-04

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Farmer Bros Co คือ 6.17 จัดอยู่ในอันดับที่ 73 จากทั้งหมด 96 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 88.92M โดย ลดลง 1.22% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ ลดลง 2417.14% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.17
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

4.58

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

6.63

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

6.78

ศักยภาพการเติบโต

6.35

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.49

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Farmer Bros Co

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-04

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Farmer Bros Co คือ 8.87 จัดอยู่ในอันดับที่ 3 จากทั้งหมด 96 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -1.48 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ -0.45 อยู่ -69.54% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -15.84 อยู่ -969.50%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.87
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 53/96
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-04

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Farmer Bros Co คือ 6.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 56 จากทั้งหมด 96 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 2.25 โดยมีค่าสูงสุด 3.00 และค่าต่ำสุด 1.50

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท
ไม่มีข้อมูล

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-04

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Farmer Bros Co คือ 5.11 จัดอยู่ในอันดับที่ 85 จากทั้งหมด 96 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 1.30 และแนวรับที่ 1.25 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.07
เปลี่ยนแปลง
0.04

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.015
เป็นกลาง
RSI(14)
52.130
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
80.064
เป็นกลาง
ATR(14)
0.014
ความผันผวนสูง
CCI(14)
107.059
ซื้อ
Williams %R
25.000
ซื้อ
TRIX(12,20)
0.002
ขาย
StochRSI(14)
72.289
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(3)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(3)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
1.278
ซื้อ
MA10
1.268
ซื้อ
MA20
1.262
ซื้อ
MA50
1.287
ขาย
MA100
1.420
ขาย
MA200
1.574
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-04

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Farmer Bros Co คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 57 จากทั้งหมด 96 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 33.57% โดย ลดลง 28.17% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ The Vanguard โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 807.73K หุ้น คิดเป็น 3.68% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 4.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Farmer Bros. Co.401(k) Plan
1.86M
-2.94%
JDB Investment Consulting, LLC
1.66M
+16.24%
JCP Investment Management, LLC
979.65K
-1.33%
Renaissance Technologies LLC
Star Investors
664.04K
-12.12%
Geode Capital Management, L.L.C.
221.75K
--
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
219.24K
+0.80%
Teton Advisors, LLC
212.00K
-32.44%
Tocqueville Asset Management LP
203.00K
--
Dimensional Fund Advisors, L.P.
194.63K
-15.41%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-04

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Farmer Bros Co คือ 3.48 จัดอยู่ในอันดับที่ 64 จากทั้งหมด 96 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.13 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.48
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.13
VaR
+5.05%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+47.64%
ความผันผวนใน 240 วัน
+67.38%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+6.21%
120 วัน
+8.92%
5 ปี
+70.47%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-17.88%
120 วัน
-17.88%
5 ปี
-21.46%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-1.91
120 วัน
-1.05
5 ปี
-0.33

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+47.64%
3 ปี
+67.72%
5 ปี
+88.06%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.27
3 ปี
-0.27
5 ปี
-0.20
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.09
3 ปี
+0.85
5 ปี
+3.97

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+67.38%
5 ปี
+75.61%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+6.13%
5 ปี
+16.79%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-97.46%
240 วัน
-97.46%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+40.05%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+42.39%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.73%
120 วัน
+0.71%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-55.74%
60 วัน
-14.43%
120 วัน
-17.35%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

อาหารและยาสูบ
Farmer Bros Co
Farmer Bros Co
FARM
5.74 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Darling Ingredients Inc
Darling Ingredients Inc
DAR
8.30 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Turning Point Brands Inc
Turning Point Brands Inc
TPB
8.25 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Philip Morris International Inc
Philip Morris International Inc
PM
8.06 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
International Flavors & Fragrances Inc
International Flavors & Fragrances Inc
IFF
8.02 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Post Holdings Inc
Post Holdings Inc
POST
8.02 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI