tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

EVI Industries Inc

EVI
เพิ่มลงในรายการติดตาม
16.890USD
-0.335-1.95%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
217.36Mมูลค่าตลาด
35.86P/E TTM

EVI Industries Inc

16.890
-0.335-1.95%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ EVI Industries Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ EVI Industries Inc ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 103 จากทั้งหมด 182 ในอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 32.00ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดจะอ่อนแอมากในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ EVI Industries Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
103 / 182
อันดับรวม
263 / 4482
อุตสาหกรรม
เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ EVI Industries Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
EVI Industries, Inc., through its wholly owned subsidiaries, is a value-added distributor and a provider of advisory and technical services. It provides its customers with planning, designing, and consulting services related to their commercial laundry operations. It sells and/or leases its customers commercial laundry equipment, specializing in washing, drying, finishing, material handling, water heating, power generation, and water reuse applications. In support of the suite of products it offers, the Company sells related parts and accessories. Additionally, through the Company’s network of commercial laundry technicians, the Company provides its customers with installation, maintenance, and repair services. It also sells replacement parts and accessories for the products it distributes. Its customers include retail, commercial, industrial, institutional, and government customers. Material handling equipment distributed by the Company includes conveyor and rail systems.
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 71.49%
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 35.86 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 4.61M หุ้น ลดลง 22.46% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย James Simons
นักลงทุนชื่อดัง James Simons ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 16.70K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 1 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
32.000
ราคาเป้าหมาย
+86.37%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ EVI Industries Inc คือ 6.31 จัดอยู่ในอันดับที่ 142 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 101.13M โดย เพิ่มขึ้น 8.12% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 28.30% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.31
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

4.58

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.45

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

6.77

ศักยภาพการเติบโต

6.41

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.36

การประเมินมูลค่าบริษัทของ EVI Industries Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ EVI Industries Inc คือ 6.30 จัดอยู่ในอันดับที่ 131 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 35.86 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 70.32 อยู่ 96.11% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 26.09 อยู่ 27.23%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.30
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 103/182
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ EVI Industries Inc คือ 8.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 39 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 35.00 โดยมีค่าสูงสุด 35.00 และค่าต่ำสุด 35.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 1 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
32.000
ราคาเป้าหมาย
+86.37%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

77
ทั้งหมด
6
มัธยฐาน
8
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
EVI Industries Inc
EVI
1
Parker-Hannifin Corp
PH
27
Xylem Inc
XYL
24
Cognex Corp
CGNX
23
Dover Corp
DOV
22
Pentair PLC
PNR
21
1
2
3
...
16

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ EVI Industries Inc คือ 6.78 จัดอยู่ในอันดับที่ 98 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 20.40 และแนวรับที่ 14.50 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.83
เปลี่ยนแปลง
-0.05

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(4)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.503
ขาย
RSI(14)
36.122
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
25.903
เป็นกลาง
ATR(14)
1.545
ความผันผวนต่ำ
CCI(14)
-108.655
ขาย
Williams %R
75.758
ขาย
TRIX(12,20)
-0.623
ขาย
StochRSI(14)
52.388
ซื้อ
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(6)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
17.238
ขาย
MA10
18.487
ขาย
MA20
18.972
ขาย
MA50
20.064
ขาย
MA100
21.857
ขาย
MA200
23.779
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ EVI Industries Inc คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 134 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 35.83% โดย ลดลง 18.77% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Chuck Royce โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 889.89K หุ้น คิดเป็น 6.92% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 24.92%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Symmetric Capital, L.L.C.
2.84M
--
Nahmad (Henry M)
1.60M
-0.19%
Symmetric Capital II, L.L.C.
1.04M
--
Marks (Thomas)
1.04M
--
Mack (Dennis W)
1.02M
--
Royce Investment Partners
Star Investors
844.42K
+4.49%
Conestoga Capital Advisors, LLC
872.55K
+8.17%
Swedbank Robur Fonder AB
375.00K
--
Broadcrest Asset Management
338.00K
--
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ EVI Industries Inc คือ 3.01 จัดอยู่ในอันดับที่ 141 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.04 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ EVI Industries Inc อยู่ในระดับเฉลี่ยของอุตสาหกรรมเครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ และไม่ส่งผลกระทบอย่างมีนัยสำคัญต่อความเสี่ยงโดยรวม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.01
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.03
VaR
+6.30%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+53.10%
ความผันผวนใน 240 วัน
+68.57%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+14.70%
120 วัน
+14.70%
5 ปี
+16.56%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-12.20%
120 วัน
-12.20%
5 ปี
-13.34%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-0.93
120 วัน
-0.21
5 ปี
+0.18

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+53.10%
3 ปี
+53.10%
5 ปี
+78.70%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.15
3 ปี
-0.13
5 ปี
-0.09
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.41
3 ปี
+0.17
5 ปี
+0.13

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+68.57%
5 ปี
+70.68%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+8.16%
5 ปี
+7.30%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-34.88%
240 วัน
-34.88%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+55.63%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+50.86%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.27%
120 วัน
+0.21%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+87.78%
60 วัน
+80.17%
120 วัน
+39.33%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ
EVI Industries Inc
EVI Industries Inc
EVI
6.08 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Mueller Industries Inc
Mueller Industries Inc
MLI
8.87 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
nVent Electric PLC
nVent Electric PLC
NVT
8.45 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Helios Technologies Inc
Helios Technologies Inc
HLIO
8.32 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Blue Bird Corp
Blue Bird Corp
BLBD
8.25 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Wesco International Inc
Wesco International Inc
WCC
8.15 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI