tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Enerpac Tool Group Corp

EPAC
เพิ่มลงในรายการติดตาม
33.650USD
-1.010-2.91%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
1.73Bมูลค่าตลาด
20.94P/E TTM

Enerpac Tool Group Corp

33.650
-1.010-2.91%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Enerpac Tool Group Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Enerpac Tool Group Corp ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 62 จากทั้งหมด 182 ในอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 50.50ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอ่อนแอในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Enerpac Tool Group Corp

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
62 / 182
อันดับรวม
158 / 4482
อุตสาหกรรม
เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Enerpac Tool Group Corp

จุดแข็งความเสี่ยง
Enerpac Tool Group Corp. is an industrial tools, services, technology and solutions provider. The Company operates through Industrial Tools & Service (IT&S) segment. The IT&S segment is engaged in designing, manufacturing and distribution of branded hydraulic and mechanical tools and in providing services and tool rental to the refinery/petrochemical; general industrial; industrial maintenance, repair and operations (MRO); machining and manufacturing; power generation; infrastructure, and other markets. Its primary products include branded tools, cylinders, pumps, hydraulic torque wrenches, highly engineered heavy lifting technology solutions and other tools. Its products include hydraulic cylinders and jacks, hydraulic pumps and power units, machine moving tools, hydraulic and mechanical pullers, mirage portable machine tools, sweeney aerospace tools, enerpac rail tools, torque and tension tools, tension meter and load cells, and others.
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 616.90M
เงินปันผลสม่ำเสมอ
บริษัทยังคงจ่ายเงินปันผลอย่างสม่ำเสมอตลอด 5 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 2.28%
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 20.94 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 58.18M หุ้น ลดลง 0.06% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย Keeley-Teton Advisors, LLC
นักลงทุนชื่อดัง Keeley-Teton Advisors, LLC ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 9.44K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 3 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
50.500
ราคาเป้าหมาย
+45.70%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Enerpac Tool Group Corp คือ 7.83 จัดอยู่ในอันดับที่ 55 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 154.81M โดย เพิ่มขึ้น 6.38% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 21.98% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.83
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

7.99

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

6.72

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.56

ศักยภาพการเติบโต

7.76

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

9.12

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Enerpac Tool Group Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Enerpac Tool Group Corp คือ 4.70 จัดอยู่ในอันดับที่ 172 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 20.94 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 79.26 อยู่ 278.59% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 20.60 อยู่ 1.60%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
4.70
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 62/182
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Enerpac Tool Group Corp คือ 7.33 จัดอยู่ในอันดับที่ 95 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 51.00 โดยมีค่าสูงสุด 51.00 และค่าต่ำสุด 51.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.33
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 3 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
50.500
ราคาเป้าหมาย
+45.70%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

77
ทั้งหมด
6
มัธยฐาน
8
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Enerpac Tool Group Corp
EPAC
3
Parker-Hannifin Corp
PH
27
Xylem Inc
XYL
24
Cognex Corp
CGNX
23
Dover Corp
DOV
22
Pentair PLC
PNR
21
1
2
3
...
16

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Enerpac Tool Group Corp คือ 6.37 จัดอยู่ในอันดับที่ 164 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 35.49 และแนวรับที่ 32.73 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.84
เปลี่ยนแปลง
-0.47

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(4)
เป็นกลาง(1)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.142
ขาย
RSI(14)
37.525
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
13.377
ขาย
ATR(14)
0.956
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-153.621
ขาย
Williams %R
99.638
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
-0.146
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(6)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
34.362
ขาย
MA10
34.839
ขาย
MA20
35.081
ขาย
MA50
35.702
ขาย
MA100
38.263
ขาย
MA200
39.349
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Enerpac Tool Group Corp คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 112.85% โดย ลดลง 5.56% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Barrow Hanley โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 954.09K หุ้น คิดเป็น 1.85% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 48.54%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
7.11M
-0.40%
Capital International Investors
4.53M
--
Neuberger Berman, LLC
4.21M
+10.43%
Kayne Anderson Rudnick Investment Management, LLC
3.95M
-14.33%
State Street Investment Management (US)
2.19M
-1.19%
Cooke & Bieler, L.P.
1.58M
+2.06%
Barrow Hanley Global Investors
Star Investors
1.60M
-6.75%
Dimensional Fund Advisors, L.P.
1.35M
-2.71%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Enerpac Tool Group Corp คือ 7.29 จัดอยู่ในอันดับที่ 60 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.88 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.29
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.87
VaR
+2.99%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+23.77%
ความผันผวนใน 240 วัน
+33.20%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+3.58%
120 วัน
+4.02%
5 ปี
+14.47%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-7.84%
120 วัน
-8.79%
5 ปี
-9.19%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-2.78
120 วัน
-0.52
5 ปี
+0.34

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+23.77%
3 ปี
+34.75%
5 ปี
+36.19%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.86
3 ปี
+0.24
5 ปี
+0.20
ค่าความเบ้
240 วัน
-0.62
3 ปี
+0.63
5 ปี
+0.29

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+33.20%
5 ปี
+33.50%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.22%
5 ปี
+2.53%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-65.53%
240 วัน
-65.53%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+23.68%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+30.60%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.73%
120 วัน
+0.78%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+5.80%
60 วัน
+6.50%
120 วัน
+14.88%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ
Enerpac Tool Group Corp
Enerpac Tool Group Corp
EPAC
7.13 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Mueller Industries Inc
Mueller Industries Inc
MLI
8.87 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
nVent Electric PLC
nVent Electric PLC
NVT
8.45 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Helios Technologies Inc
Helios Technologies Inc
HLIO
8.32 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Blue Bird Corp
Blue Bird Corp
BLBD
8.25 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Wesco International Inc
Wesco International Inc
WCC
8.15 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI