tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

EnerSys

ENS
เพิ่มลงในรายการติดตาม
233.050USD
+0.410+0.18%
ปิด 05/13, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
8.56Bมูลค่าตลาด
28.47P/E TTM

EnerSys

233.050
+0.410+0.18%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ EnerSys

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ EnerSys ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น โดดเด่นมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 17 จากทั้งหมด 182 ในอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 199.89ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นแม้ว่าตลาดหุ้นและสัญญาณทางเทคนิคจะดูแข็งแกร่งในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่ปัจจัยพื้นฐานกลับไม่สนับสนุนแนวโน้มปัจจุบันราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ EnerSys

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
17 / 182
อันดับรวม
79 / 4490
อุตสาหกรรม
เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ EnerSys

จุดแข็งความเสี่ยง
EnerSys specializes in stored energy solutions for industrial applications. The Company designs, manufactures and distributes energy systems solutions and motive power batteries, specialty batteries, battery chargers, power equipment, battery accessories and outdoor equipment enclosure solutions to customers worldwide. The Company’s segment includes Energy Systems, Motive Power, Specialty and New Ventures. Energy Systems, which combine power conversion, power distribution, energy storage, and enclosures. Motive power batteries and chargers are utilized in electric forklift trucks and other industrial electric powered vehicles. Specialty batteries are used in aerospace and defense applications, portable power solutions for soldiers in the field, large over-the-road trucks, and other applications. New Ventures provides energy storage and management systems for various applications, including demand charge reduction, utility back-up power, and dynamic fast charging for electric vehicles.
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 3.62B
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 10.56%
เงินปันผลสม่ำเสมอ
บริษัทยังคงจ่ายเงินปันผลอย่างสม่ำเสมอตลอด 5 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 10.56%
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 28.42 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 37.26M หุ้น ลดลง 5.88% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย Manning & Napier Group, LLC
นักลงทุนชื่อดัง Manning & Napier Group, LLC ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 64.00 หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ -0.15

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 6 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
199.886
ราคาเป้าหมาย
-13.02%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ EnerSys คือ 5.53 จัดอยู่ในอันดับที่ 170 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 919.13M โดย เพิ่มขึ้น 1.43% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 21.29% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.53
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

5.95

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

5.57

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

5.45

ศักยภาพการเติบโต

4.02

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.67

การประเมินมูลค่าบริษัทของ EnerSys

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ EnerSys คือ 8.82 จัดอยู่ในอันดับที่ 15 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 28.42 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 28.93 อยู่ 1.80% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 8.58 อยู่ 69.79%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.82
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 17/182
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ EnerSys คือ 8.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 39 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 138.00 โดยมีค่าสูงสุด 164.00 และค่าต่ำสุด 95.08

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 6 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
199.886
ราคาเป้าหมาย
-15.60%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

62
ทั้งหมด
5
มัธยฐาน
8
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
EnerSys
ENS
6
Eaton Corporation PLC
ETN
33
Emerson Electric Co
EMR
31
Rockwell Automation Inc
ROK
30
Vertiv Holdings Co
VRT
29
Carrier Global Corp
CARR
25
1
2
3
...
13

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ EnerSys คือ 9.65 จัดอยู่ในอันดับที่ 10 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 250.50 และแนวรับที่ 202.65 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.77
เปลี่ยนแปลง
-0.12

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(3)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
3.246
ซื้อ
RSI(14)
75.030
ซื้อ
STOCH(KDJ)(9,3,3)
87.282
ซื้อมากเกินไป
ATR(14)
7.198
ความผันผวนต่ำ
CCI(14)
117.423
ซื้อ
Williams %R
16.129
ซื้อมากเกินไป
TRIX(12,20)
0.885
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(0)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(6)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
229.266
ซื้อ
MA10
220.906
ซื้อ
MA20
211.512
ซื้อ
MA50
187.755
ซื้อ
MA100
177.084
ซื้อ
MA200
147.327
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ EnerSys คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 101.12% โดย ลดลง 8.38% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ PRFDX โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 355.37K หุ้น คิดเป็น 0.96% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 917.19%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
4.28M
+6.35%
Dimensional Fund Advisors, L.P.
1.63M
+1.93%
State Street Investment Management (US)
1.46M
-0.66%
EARNEST Partners, LLC
980.74K
-5.39%
Geode Capital Management, L.L.C.
944.94K
-1.76%
First Trust Advisors L.P.
900.30K
-6.71%
NewSouth Capital Management, Inc.
848.11K
-1.11%
Invesco Advisers, Inc.
720.83K
-17.24%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ EnerSys คือ 7.92 จัดอยู่ในอันดับที่ 41 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.18 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.92
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.18
VaR
+3.00%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+18.32%
ความผันผวนใน 240 วัน
+37.04%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+5.54%
120 วัน
+8.10%
5 ปี
+14.99%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-4.54%
120 วัน
-13.90%
5 ปี
-14.89%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+3.08
120 วัน
+2.95
5 ปี
+0.72

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+18.32%
3 ปี
+30.50%
5 ปี
+42.34%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+9.80
3 ปี
+1.31
5 ปี
+0.64
ค่าความเบ้
240 วัน
-1.04
3 ปี
-0.91
5 ปี
+0.01

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+37.04%
5 ปี
+33.87%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+1.85%
5 ปี
+1.18%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+338.75%
240 วัน
+338.75%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+28.68%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+31.89%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.00%
120 วัน
+1.15%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-15.19%
60 วัน
+7.64%
120 วัน
+23.99%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ
EnerSys
EnerSys
ENS
8.03 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Mueller Industries Inc
Mueller Industries Inc
MLI
8.90 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
nVent Electric PLC
nVent Electric PLC
NVT
8.47 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Westinghouse Air Brake Technologies Corp
Westinghouse Air Brake Technologies Corp
WAB
8.39 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Carrier Global Corp
Carrier Global Corp
CARR
8.36 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Helios Technologies Inc
Helios Technologies Inc
HLIO
8.33 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI