tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Commvault Systems Inc

CVLT
เพิ่มลงในรายการติดตาม
103.900USD
+1.850+1.81%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
4.29Bมูลค่าตลาด
64.67P/E TTM

Commvault Systems Inc

103.900
+1.850+1.81%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Commvault Systems Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Commvault Systems Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 58 จากทั้งหมด 468 ในอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ ITและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 134.84ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นบริษัทมีผลการดำเนินงานที่ดีในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Commvault Systems Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
58 / 468
อันดับรวม
118 / 4482
อุตสาหกรรม
ซอฟต์แวร์และบริการ IT

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงลบ

จุดเด่นของ Commvault Systems Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Commvault Systems, Inc. is a provider of cyber resilience and data protection solutions. The Company’s cyber resilience platform combines data security and rapid recovery at enterprise scale across any workload. The Company provides these products and services for their data across many types of environments, including on-premises, hybrid and multi-cloud. Its offerings are delivered via self-managed software, software-as-a-service (SaaS), integrated appliances, or managed by partners. Its Commvault Cloud offerings are organized into three packages, such as Operational Recovery, Autonomous Recovery and Cyber Recovery. Its Operational Recovery provides backup, verifiable recovery, and cost-optimized cloud workload mobility, helping to ensure data availability and granular recovery, even across multiple clouds. In addition, it also provides customers with a range of offerings, including Cleanroom Recovery, HyperScale X, Air Gap Protect, Cloud Rewind, Clumio Backtrack and Compliance.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 41.04%
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 64.67 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 45.77M หุ้น ลดลง 7.42% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย ETHSX
นักลงทุนชื่อดัง ETHSX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 60.54K หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ 0.32

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 18 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
134.837
ราคาเป้าหมาย
+32.13%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Commvault Systems Inc คือ 7.22 จัดอยู่ในอันดับที่ 218 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 311.69M โดย เพิ่มขึ้น 13.33% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 52.73% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.22
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

7.89

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

6.55

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

6.60

ศักยภาพการเติบโต

7.81

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.23

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Commvault Systems Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Commvault Systems Inc คือ 4.19 จัดอยู่ในอันดับที่ 446 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 64.67 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 187.55 อยู่ 190.03% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -845250.00 อยู่ 1307203.13%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
4.19
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 58/468
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Commvault Systems Inc คือ 8.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 110 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 190.00 โดยมีค่าสูงสุด 220.00 และค่าต่ำสุด 167.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 18 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
134.837
ราคาเป้าหมาย
+32.13%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

246
ทั้งหมด
8
มัธยฐาน
11
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Commvault Systems Inc
CVLT
18
Microsoft Corp
MSFT
60
Palo Alto Networks Inc
PANW
58
CrowdStrike Holdings Inc
CRWD
55
Zscaler Inc
ZS
50
Datadog Inc
DDOG
49
1
2
3
...
49

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Commvault Systems Inc คือ 9.55 จัดอยู่ในอันดับที่ 24 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 111.33 และแนวรับที่ 92.13 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.33
เปลี่ยนแปลง
0.22

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(1)
เป็นกลาง(4)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.365
เป็นกลาง
RSI(14)
61.612
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
58.343
เป็นกลาง
ATR(14)
4.712
ความผันผวนต่ำ
CCI(14)
45.462
เป็นกลาง
Williams %R
24.087
ซื้อ
TRIX(12,20)
0.738
ขาย
StochRSI(14)
67.071
ซื้อ
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(1)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(5)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
102.397
ซื้อ
MA10
102.627
ซื้อ
MA20
99.074
ซื้อ
MA50
89.022
ซื้อ
MA100
96.849
ซื้อ
MA200
128.659
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Commvault Systems Inc คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 104.09% โดย ลดลง 5.51% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 1.10M หุ้น คิดเป็น 2.66% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 30.61%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
5.14M
-3.26%
State Street Investment Management (US)
1.63M
-0.68%
First Trust Advisors L.P.
1.54M
+25.49%
Pictet Asset Management Ltd.
909.98K
+17.89%
Fidelity Management & Research Company LLC
1.24M
+32.57%
Geode Capital Management, L.L.C.
1.15M
-15.29%
Renaissance Technologies LLC
Star Investors
1.12M
-21.26%
Citadel Advisors LLC
869.10K
+114.01%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Commvault Systems Inc คือ 5.91 จัดอยู่ในอันดับที่ 168 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.77 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.91
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.77
VaR
+3.45%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+61.53%
ความผันผวนใน 240 วัน
+54.92%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+10.82%
120 วัน
+10.82%
5 ปี
+23.96%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-6.56%
120 วัน
-31.10%
5 ปี
-31.10%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+1.31
120 วัน
-0.12
5 ปี
+0.37

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+61.53%
3 ปี
+61.53%
5 ปี
+61.53%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.72
3 ปี
+0.24
5 ปี
+0.12
ค่าความเบ้
240 วัน
-2.37
3 ปี
-0.17
5 ปี
-0.63

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+54.92%
5 ปี
+41.76%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+5.22%
5 ปี
+3.25%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-10.40%
240 วัน
-10.40%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+45.01%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+39.27%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+2.35%
120 วัน
+2.18%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+29.52%
60 วัน
+67.02%
120 วัน
+55.07%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ซอฟต์แวร์และบริการ IT
Commvault Systems Inc
Commvault Systems Inc
CVLT
7.53 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Visa Inc
Visa Inc
V
8.75 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
VeriSign, Inc
VeriSign, Inc
VRSN
8.56 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Synopsys Inc
Synopsys Inc
SNPS
8.43 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
A10 Networks Inc
A10 Networks Inc
ATEN
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Akamai Technologies Inc
Akamai Technologies Inc
AKAM
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI