tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

CVR Energy Inc

CVI
เพิ่มลงในรายการติดตาม
33.890USD
+0.780+2.36%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
3.41Bมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

CVR Energy Inc

33.890
+0.780+2.36%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ CVR Energy Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ CVR Energy Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น โดดเด่นมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 56 จากทั้งหมด 118 ในอุตสาหกรรม น้ำมันและก๊าซและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 31.84ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นแม้ว่าตลาดหุ้นและสัญญาณทางเทคนิคจะดูแข็งแกร่งในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่ปัจจัยพื้นฐานกลับไม่สนับสนุนแนวโน้มปัจจุบันราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ CVR Energy Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
56 / 118
อันดับรวม
176 / 4482
อุตสาหกรรม
น้ำมันและก๊าซ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ CVR Energy Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
CVR Energy, Inc. is a diversified holding company primarily engaged in the renewable fuels and petroleum refining and marketing businesses, as well as in the nitrogen fertilizer manufacturing business through its interest in CVR Partners, LP. The Company's segments include Petroleum Segment, Renewables Segment and Nitrogen Fertilizer Segment. Petroleum Segment includes the refining and marketing of high value transportation fuels which consist of gasoline, diesel, jet fuel, and distillates. The Petroleum Segment also includes activities related to crude gathering and logistics that support the refinery operations. Renewables Segment includes the refining of renewable feedstocks, such as soybean oil, corn oil, and other renewable feedstocks, into renewable diesel and marketing of renewables products. Nitrogen Fertilizer Segment includes the production and distribution of nitrogen fertilizer products, primarily in the form of ammonia and urea ammonium nitrate, for the farming industry.
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 2157.14%
มูลค่าสูงเกินจริง
PB ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 6.19 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 105.30M หุ้น ลดลง 8.67% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย HACAX
นักลงทุนชื่อดัง HACAX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 1.52K หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ -0.25

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 8 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
31.844
ราคาเป้าหมาย
-5.90%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ CVR Energy Inc คือ 5.51 จัดอยู่ในอันดับที่ 111 จากทั้งหมด 118 ของอุตสาหกรรม น้ำมันและก๊าซ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 1.98B โดย เพิ่มขึ้น 20.29% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 56.10% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.51
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

6.84

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

5.78

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

5.78

ศักยภาพการเติบโต

4.22

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

4.94

การประเมินมูลค่าบริษัทของ CVR Energy Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ CVR Energy Inc คือ 8.74 จัดอยู่ในอันดับที่ 11 จากทั้งหมด 118 ของอุตสาหกรรม น้ำมันและก๊าซ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -79.23 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 313.42 อยู่ -495.60% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -84.32 อยู่ -6.43%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.74
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 56/118
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ CVR Energy Inc คือ 4.75 จัดอยู่ในอันดับที่ 97 จากทั้งหมด 118 ของอุตสาหกรรม น้ำมันและก๊าซ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 29.00 โดยมีค่าสูงสุด 35.00 และค่าต่ำสุด 23.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
4.75
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 8 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
31.844
ราคาเป้าหมาย
-5.90%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

27
ทั้งหมด
7
มัธยฐาน
9
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
CVR Energy Inc
CVI
8
Exxon Mobil Corp
XOM
28
BP PLC
BP
22
Phillips 66
PSX
22
Marathon Petroleum Corp
MPC
21
Valero Energy Corp
VLO
21
1
2
3
...
6

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ CVR Energy Inc คือ 8.89 จัดอยู่ในอันดับที่ 42 จากทั้งหมด 118 ของอุตสาหกรรม น้ำมันและก๊าซ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 36.03 และแนวรับที่ 29.49 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.10
เปลี่ยนแปลง
-0.21

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(4)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.097
เป็นกลาง
RSI(14)
51.898
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
58.055
ขาย
ATR(14)
1.739
ความผันผวนต่ำ
CCI(14)
-2.460
เป็นกลาง
Williams %R
53.237
เป็นกลาง
TRIX(12,20)
0.344
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(1)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(5)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
33.954
ขาย
MA10
33.786
ซื้อ
MA20
32.753
ซื้อ
MA50
31.742
ซื้อ
MA100
27.813
ซื้อ
MA200
30.386
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ CVR Energy Inc คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 118 ของอุตสาหกรรม น้ำมันและก๊าซ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 104.75% โดย ลดลง 7.49% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 1.17M หุ้น คิดเป็น 1.16% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 75.99%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Icahn Capital LP
71.20M
+1.11%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
4.32M
+0.29%
Dimensional Fund Advisors, L.P.
1.64M
+0.09%
State Street Investment Management (US)
1.78M
+2.63%
Jacobs Levy Equity Management, Inc.
1.28M
-6.04%
Two Sigma Investments, LP
1.23M
+436.08%
Renaissance Technologies LLC
Star Investors
1.17M
+31.61%
PIMCO (US)
656.75K
+43.33%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม น้ำมันและก๊าซ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ CVR Energy Inc คือ 6.03 จัดอยู่ในอันดับที่ 62 จากทั้งหมด 118 ของอุตสาหกรรม น้ำมันและก๊าซ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.81 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.03
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.80
VaR
+5.07%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+48.21%
ความผันผวนใน 240 วัน
+53.89%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+10.36%
120 วัน
+10.36%
5 ปี
+17.12%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-10.41%
120 วัน
-10.41%
5 ปี
-24.18%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+2.89
120 วัน
-0.12
5 ปี
+0.83

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+48.21%
3 ปี
+57.74%
5 ปี
+58.00%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+0.86
3 ปี
+0.11
5 ปี
+0.63
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.08
3 ปี
-0.62
5 ปี
-0.17

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+53.89%
5 ปี
+53.31%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+4.23%
5 ปี
+3.58%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-18.00%
240 วัน
-18.00%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+51.22%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+52.82%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.33%
120 วัน
+1.24%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-25.33%
60 วัน
+2.57%
120 วัน
-5.00%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

น้ำมันและก๊าซ
CVR Energy Inc
CVR Energy Inc
CVI
7.02 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
EOG Resources Inc
EOG Resources Inc
EOG
8.50 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Chord Energy Corp
Chord Energy Corp
CHRD
8.36 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
TotalEnergies SE
TotalEnergies SE
TTE
8.31 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
HF Sinclair Corp
HF Sinclair Corp
DINO
8.29 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Permian Resources Corp
Permian Resources Corp
PR
8.22 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI