tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Cementos Pacasmayo SAA

CPAC
เพิ่มลงในรายการติดตาม
10.510USD
+0.035+0.33%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
954.16Mมูลค่าตลาด
16.92P/E TTM

Cementos Pacasmayo SAA

10.510
+0.035+0.33%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Cementos Pacasmayo SAA

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Cementos Pacasmayo SAA ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 13 จากทั้งหมด 15 ในอุตสาหกรรม วัสดุก่อสร้างและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 10.15ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Cementos Pacasmayo SAA

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
13 / 15
อันดับรวม
287 / 4482
อุตสาหกรรม
วัสดุก่อสร้าง

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Cementos Pacasmayo SAA

จุดแข็งความเสี่ยง
Cementos Pacasmayo SAA is a Peru-based company principally engaged in the elaboration and manufacture of cements, lime, aggregates, cement blocks and bricks, premixed concrete and sale of construction materials. The Company is active in the development of traditional and blended cement, ready-mix concrete, mortars, quicklime, concrete blocks, diatomite bricks and aggregates, among others. It manages all kind of mining activities exploration, prospecting, development, exploitation, commercialization, general work, beneficiation and transportation. Additionally, the Company provides various services and construction solutions, such as concrete pumping, metal shuttering systems, pavement service and delivery of construction materials. The Company owns a number of subsidiaries around Latin America and other localizations.
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 88.26%
เงินปันผลสม่ำเสมอ
บริษัทยังคงจ่ายเงินปันผลอย่างสม่ำเสมอตลอด 5 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 88.26%
มูลค่าสูงเกินจริง
PB ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 2.47 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 5.33M หุ้น เพิ่มขึ้น 1.61% แบบไตรมาสต่อไตรมาส

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 3 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
10.150
ราคาเป้าหมาย
-3.43%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Cementos Pacasmayo SAA คือ 7.78 จัดอยู่ในอันดับที่ 4 จากทั้งหมด 15 ของอุตสาหกรรม วัสดุก่อสร้าง สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ สูง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 163.94M โดย เพิ่มขึ้น 21.54% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 69.86% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.78
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

5.97

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

8.95

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

8.06

ศักยภาพการเติบโต

6.78

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

9.11

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Cementos Pacasmayo SAA

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Cementos Pacasmayo SAA คือ 4.19 จัดอยู่ในอันดับที่ 14 จากทั้งหมด 15 ของอุตสาหกรรม วัสดุก่อสร้าง ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 16.92 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 21.54 อยู่ 27.32% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 0.00 อยู่ 100.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
4.19
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 13/15
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Cementos Pacasmayo SAA คือ 6.67 จัดอยู่ในอันดับที่ 11 จากทั้งหมด 15 ของอุตสาหกรรม วัสดุก่อสร้าง ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 7.50 โดยมีค่าสูงสุด 7.50 และค่าต่ำสุด 6.40

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.67
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 3 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
10.150
ราคาเป้าหมาย
-3.43%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

14
ทั้งหมด
10
มัธยฐาน
11
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Cementos Pacasmayo SAA
CPAC
3
Martin Marietta Materials Inc
MLM
25
CRH PLC
CRH
25
Vulcan Materials Co
VMC
23
Amrize AG
AMRZ
20
Cemex SAB de CV
CX
15
1
2
3

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Cementos Pacasmayo SAA คือ 6.94 จัดอยู่ในอันดับที่ 4 จากทั้งหมด 15 ของอุตสาหกรรม วัสดุก่อสร้าง ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 10.87 และแนวรับที่ 10.23 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.91
เปลี่ยนแปลง
0.03

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.055
เป็นกลาง
RSI(14)
46.161
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
42.022
ขาย
ATR(14)
0.188
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-66.613
เป็นกลาง
Williams %R
58.325
ขาย
TRIX(12,20)
0.010
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(4)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
10.586
ขาย
MA10
10.581
ขาย
MA20
10.654
ขาย
MA50
10.465
ซื้อ
MA100
10.564
ขาย
MA200
8.785
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
A.F.P. Integra
2.76M
--
Prima AFP S.A.
1.23M
-0.47%
Abaco Capital Investments
541.61K
+0.42%
Sagil Capital LLP
209.73K
--
AFP Hábitat Perú
187.55K
--
Dimensional Fund Advisors, L.P.
91.75K
+7.06%
BNP Paribas Securities Corp. North America
54.51K
+76.35%
Benjamin Edwards, Inc
63.53K
-15.34%
Citadel Advisors LLC
36.22K
--
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม วัสดุก่อสร้าง ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Cementos Pacasmayo SAA คือ 2.46 จัดอยู่ในอันดับที่ 14 จากทั้งหมด 15 ของอุตสาหกรรม วัสดุก่อสร้าง ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.63 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
2.46
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.62
VaR
+3.14%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+100.00%
ความผันผวนใน 240 วัน
--

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+7.62%
120 วัน
+52.22%
5 ปี
--
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-6.48%
120 วัน
-8.85%
5 ปี
-100.00%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.01
120 วัน
+1.22
5 ปี
--

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+100.00%
3 ปี
+100.00%
5 ปี
+100.00%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+0.77
3 ปี
+0.35
5 ปี
+0.15
ค่าความเบ้
240 วัน
--
3 ปี
--
5 ปี
--

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
--
5 ปี
--
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.23%
5 ปี
+2.37%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+383.01%
240 วัน
+383.01%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+35.01%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+23.76%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.01%
120 วัน
+0.01%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-100.00%
60 วัน
-100.00%
120 วัน
-100.00%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

วัสดุก่อสร้าง
Cementos Pacasmayo SAA
Cementos Pacasmayo SAA
CPAC
5.84 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Knife River Corp
Knife River Corp
KNF
7.77 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Eagle Materials Inc
Eagle Materials Inc
EXP
7.49 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
United States Lime & Minerals Inc
United States Lime & Minerals Inc
USLM
7.48 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
CRH PLC
CRH PLC
CRH
7.45 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Martin Marietta Materials Inc
Martin Marietta Materials Inc
MLM
7.29 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI