tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Cellectis SA

CLLS
เพิ่มลงในรายการติดตาม
3.920USD
-0.120-2.97%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
300.37Mมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Cellectis SA

3.920
-0.120-2.97%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Cellectis SA

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Cellectis SA ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 134 จากทั้งหมด 382 ในอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 7.50ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Cellectis SA

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
134 / 382
อันดับรวม
263 / 4482
อุตสาหกรรม
เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Cellectis SA

จุดแข็งความเสี่ยง
Cellectis SA is a France-based company active in the field of genome engineering and genomic surgery. The Company specializes in the research, development, and commercialization of rational genome engineering technologies. The Company develops immunotherapies that aim to force the immune system to target and eradicate cancer cells. It has developed an expertise in combining meganucleases with engineered targeting Deoxyribonucleic Acid (DNA) matrices into Meganuclease Recombination Systems (MRS), used for gene excision, correction or replacement. Cellectis SA markets its technologies mainly for use in the research field, in pharmaceutical drug discovery programs, in the agronomics, bioproduction, and biotherapeutics fields. Cellectis SA operates several subsidiaries. The Company operates in France and the United States, among others.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 765.79%
กำลังเติบโต
บริษัทอยู่ในช่วงการเติบโต โดยมีรายได้รวมประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD 79.59M
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -5.85 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 12.30M หุ้น ลดลง 31.08% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย Baillie Gifford
นักลงทุนชื่อดัง Baillie Gifford ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 0.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 6 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
7.500
ราคาเป้าหมาย
+84.28%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Cellectis SA คือ 6.23 จัดอยู่ในอันดับที่ 267 จากทั้งหมด 382 ของอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 7.55M โดย ลดลง 37.25% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ ลดลง 2.00% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.23
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

10.00

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

4.00

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

4.00

ศักยภาพการเติบโต

6.12

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.03

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Cellectis SA

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Cellectis SA คือ 6.79 จัดอยู่ในอันดับที่ 212 จากทั้งหมด 382 ของอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -5.85 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ -0.58 อยู่ -90.02% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -16.26 อยู่ -177.87%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.79
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 134/382
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Cellectis SA คือ 8.67 จัดอยู่ในอันดับที่ 70 จากทั้งหมด 382 ของอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 7.50 โดยมีค่าสูงสุด 10.00 และค่าต่ำสุด 4.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.67
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 6 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
7.500
ราคาเป้าหมาย
+84.28%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

554
ทั้งหมด
5
มัธยฐาน
6
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Cellectis SA
CLLS
6
CRISPR Therapeutics AG
CRSP
27
Beigene Ltd
ONC
26
argenx SE
ARGX
26
IQVIA Holdings Inc
IQV
26
Ionis Pharmaceuticals Inc
IONS
25
1
2
3
...
111

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Cellectis SA คือ 7.35 จัดอยู่ในอันดับที่ 74 จากทั้งหมด 382 ของอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 4.20 และแนวรับที่ 3.65 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.44
เปลี่ยนแปลง
-0.09

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(5)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.006
เป็นกลาง
RSI(14)
51.436
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
57.597
เป็นกลาง
ATR(14)
0.231
ความผันผวนสูง
CCI(14)
73.291
เป็นกลาง
Williams %R
50.943
เป็นกลาง
TRIX(12,20)
0.185
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(2)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(4)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
3.982
ขาย
MA10
3.903
ซื้อ
MA20
3.925
ขาย
MA50
3.706
ซื้อ
MA100
3.914
ซื้อ
MA200
3.746
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
B Group, Inc.
3.28M
--
Long Focus Capital Management LLC
2.79M
-32.39%
UBS Asset Management (Americas) LLC
1.87M
--
UBS Asset Management Switzerland AG
1.44M
--
UBS Asset Management (Switzerland)
1.30M
--
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
345.87K
--
Nomura Investment Management Business Trust
226.88K
--
Bellecapital AG
226.07K
--
Marshall Wace LLP
178.47K
+1610.33%
Citadel Advisors LLC
95.43K
-57.01%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส ขณะนี้ยังไม่มีคะแนนการประเมินความเสี่ยงสำหรับ Cellectis SA โดยค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ คือ 3.36 คะแนน ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 2.92 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
0.00
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
2.91
VaR
+6.75%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+42.43%
ความผันผวนใน 240 วัน
+105.95%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+19.22%
120 วัน
+19.22%
5 ปี
+172.16%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-12.37%
120 วัน
-15.24%
5 ปี
-24.21%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.13
120 วัน
+0.05
5 ปี
+0.17

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+42.43%
3 ปี
+67.61%
5 ปี
+93.67%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+3.84
3 ปี
+0.46
5 ปี
-0.15
ค่าความเบ้
240 วัน
+1.46
3 ปี
+13.60
5 ปี
+12.62

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+105.95%
5 ปี
+100.08%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+6.56%
5 ปี
+6.02%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+8.03%
240 วัน
+8.03%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+72.58%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+62.14%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.06%
120 วัน
+0.09%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-81.93%
60 วัน
-69.97%
120 วัน
-54.06%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์
Cellectis SA
Cellectis SA
CLLS
6.08 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Krystal Biotech Inc
Krystal Biotech Inc
KRYS
8.57 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
BioCryst Pharmaceuticals Inc
BioCryst Pharmaceuticals Inc
BCRX
8.57 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ascendis Pharma A/S
Ascendis Pharma A/S
ASND
8.48 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Exelixis Inc
Exelixis Inc
EXEL
8.44 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Alkermes Plc
Alkermes Plc
ALKS
8.44 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI