tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Consensus Cloud Solutions Inc

CCSI
เพิ่มลงในรายการติดตาม
28.569USD
-0.411-1.42%
เวลาทำการตลาด ETราคาล่าช้า 15 นาที
558.27Mมูลค่าตลาด
6.17P/E TTM

Consensus Cloud Solutions Inc

28.569
-0.411-1.42%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Consensus Cloud Solutions Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Consensus Cloud Solutions Inc ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 54 จากทั้งหมด 470 ในอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ ITและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 34.40ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวบริษัทมีผลการดำเนินงานที่ดีในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Consensus Cloud Solutions Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
54 / 470
อันดับรวม
115 / 4482
อุตสาหกรรม
ซอฟต์แวร์และบริการ IT

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงบวก

จุดเด่นของ Consensus Cloud Solutions Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Consensus Cloud Solutions, Inc. provides digital cloud fax technology. The Company offers secure information delivery services with a scalable software-as-a-service platform. It serves approximately 800 thousand customers of all sizes, from enterprises to individuals, across over 46 countries and multiple industry verticals, including healthcare, government, financial services, law and education. Its corporate solutions include eFax Corporate, ECFax, Unite, jSign, Conductor, and Clarity. Its SoHo Fax Solutions include eFax. Conductor is a robust interface engine and complete interoperability platform. jSign provides electronic signature and digital signature solutions to businesses, offering document markup and end-user signing services via mobile-aware Web applications and enterprise application programming interface (API). eFax is a global online faxing service with customers worldwide, it offers various brands for subscription including but not limited to MyFax, Sfax, and SRfax.
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 6.26 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 19.65M หุ้น ลดลง 1.57% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 434.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 5 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
34.400
ราคาเป้าหมาย
+20.41%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Consensus Cloud Solutions Inc คือ 7.46 จัดอยู่ในอันดับที่ 190 จากทั้งหมด 470 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 88.47M โดย เพิ่มขึ้น 1.53% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 16.70% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.46
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

5.82

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.26

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.63

ศักยภาพการเติบโต

9.17

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.41

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Consensus Cloud Solutions Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Consensus Cloud Solutions Inc คือ 8.01 จัดอยู่ในอันดับที่ 139 จากทั้งหมด 470 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 6.26 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 16.85 อยู่ 169.13% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 2.56 อยู่ 59.06%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.01
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 54/470
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Consensus Cloud Solutions Inc คือ 8.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 117 จากทั้งหมด 470 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 35.00 โดยมีค่าสูงสุด 38.00 และค่าต่ำสุด 20.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 5 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
34.400
ราคาเป้าหมาย
+20.41%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

246
ทั้งหมด
8
มัธยฐาน
11
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Consensus Cloud Solutions Inc
CCSI
5
Microsoft Corp
MSFT
60
Palo Alto Networks Inc
PANW
57
CrowdStrike Holdings Inc
CRWD
56
Zscaler Inc
ZS
50
Datadog Inc
DDOG
49
1
2
3
...
49

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Consensus Cloud Solutions Inc คือ 7.11 จัดอยู่ในอันดับที่ 146 จากทั้งหมด 470 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 35.90 และแนวรับที่ 23.45 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.06
เปลี่ยนแปลง
0.05

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.411
ซื้อ
RSI(14)
54.041
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
31.100
ขาย
ATR(14)
2.049
ความผันผวนสูง
CCI(14)
31.108
เป็นกลาง
Williams %R
66.827
ขาย
TRIX(12,20)
0.548
ขาย
StochRSI(14)
5.681
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(2)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(4)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
30.278
ขาย
MA10
28.910
ขาย
MA20
27.907
ซื้อ
MA50
27.177
ซื้อ
MA100
25.790
ซื้อ
MA200
25.609
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Consensus Cloud Solutions Inc คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 470 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 106.82% โดย ลดลง 7.19% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 170.80K หุ้น คิดเป็น 0.93% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 2.67%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Janus Henderson Investors
2.37M
-4.21%
Heron Bay Capital Management, LLC
2.11M
+68.55%
Gates Capital Management, Inc.
1.79M
+30.92%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
1.24M
+0.06%
LSV Asset Management
716.59K
+81.24%
NewSouth Capital Management, Inc.
470.45K
+9.52%
State Street Investment Management (US)
497.03K
+3.42%
Geode Capital Management, L.L.C.
456.92K
-1.21%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Consensus Cloud Solutions Inc คือ 5.41 จัดอยู่ในอันดับที่ 205 จากทั้งหมด 470 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.85 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.41
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.85
VaR
--
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+31.90%
ความผันผวนใน 240 วัน
+48.79%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+20.18%
120 วัน
+20.18%
5 ปี
--
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-10.26%
120 วัน
-10.26%
5 ปี
--
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.37
120 วัน
+1.33
5 ปี
--

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+31.90%
3 ปี
+66.70%
5 ปี
--
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+1.00
3 ปี
-0.03
5 ปี
--
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.60
3 ปี
+1.46
5 ปี
--

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+48.79%
5 ปี
--
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.71%
5 ปี
--
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+228.78%
240 วัน
+228.78%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+68.94%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+40.10%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.83%
120 วัน
+0.97%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-5.44%
60 วัน
+5.60%
120 วัน
+23.23%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ซอฟต์แวร์และบริการ IT
Consensus Cloud Solutions Inc
Consensus Cloud Solutions Inc
CCSI
7.63 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
VeriSign, Inc
VeriSign, Inc
VRSN
8.52 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Visa Inc
Visa Inc
V
8.45 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Synopsys Inc
Synopsys Inc
SNPS
8.44 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Akamai Technologies Inc
Akamai Technologies Inc
AKAM
8.39 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
A10 Networks Inc
A10 Networks Inc
ATEN
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI