tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Chemours Co

CC
เพิ่มลงในรายการติดตาม
23.130USD
-1.633-6.59%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
3.48Bมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Chemours Co

23.130
-1.633-6.59%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Chemours Co

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Chemours Co ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 30 จากทั้งหมด 67 ในอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 26.88ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Chemours Co

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
30 / 67
อันดับรวม
160 / 4482
อุตสาหกรรม
เคมีภัณฑ์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Chemours Co

จุดแข็งความเสี่ยง
The Chemours Company provides industrial and specialty chemical products for markets, including coatings, plastics, refrigeration and air conditioning, transportation, semiconductor and advanced electronics, general industrial, and oil and gas. The Company’s segments include Titanium Technologies, Thermal & Specialized Solutions and Advanced Performance Materials. The Titanium Technologies segment is a provider of titanium dioxide pigment, a premium white pigment used to deliver whiteness, brightness, opacity and protection in various applications. The Thermal & Specialized Solutions segment is a provider of refrigerants, thermal management solutions, propellants, blowing agents, and specialty solvents. The Advanced Performance Materials segment is a provider of high-end polymers and advanced materials. Its flagship products include brands such as Opteon, Freon, Ti-Pure, Nafion, Teflon, Viton, and Krytox. The Company serves over 2,700 customers in approximately 110 countries.
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 5.81B
พลิกกลับมาขาดทุน
ผลการดำเนินงานของบริษัทพลิกกลับมาขาดทุน โดยมีผลขาดทุนประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 172.09%
มูลค่าสูงเกินจริง
PB ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 16.18 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 137.09M หุ้น ลดลง 14.39% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 1.39K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 10 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
26.875
ราคาเป้าหมาย
+8.11%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Chemours Co คือ 6.48 จัดอยู่ในอันดับที่ 50 จากทั้งหมด 67 ของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 1.38B โดย เพิ่มขึ้น 0.95% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 625.00% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.48
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

5.94

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

4.95

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

6.90

ศักยภาพการเติบโต

6.32

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

8.28

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Chemours Co

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Chemours Co คือ 8.45 จัดอยู่ในอันดับที่ 16 จากทั้งหมด 67 ของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -8.46 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 67.76 อยู่ -901.19% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -67.43 อยู่ -697.34%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.45
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 30/67
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Chemours Co คือ 6.80 จัดอยู่ในอันดับที่ 43 จากทั้งหมด 67 ของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 15.00 โดยมีค่าสูงสุด 19.00 และค่าต่ำสุด 13.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.80
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 10 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
26.875
ราคาเป้าหมาย
+8.11%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

10
ทั้งหมด
4
มัธยฐาน
6
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Chemours Co
CC
10
Huntsman Corp
HUN
16
Ashland Inc
ASH
13
Ecovyst Inc
ECVT
5
Ingevity Corp
NGVT
4
Compass Minerals International Inc
CMP
4
1
2

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Chemours Co คือ 6.82 จัดอยู่ในอันดับที่ 36 จากทั้งหมด 67 ของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 27.14 และแนวรับที่ 20.64 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.27
เปลี่ยนแปลง
-0.45

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.826
เป็นกลาง
RSI(14)
45.951
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
28.028
ขาย
ATR(14)
1.654
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-86.294
เป็นกลาง
Williams %R
85.231
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
0.383
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(3)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(3)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
24.620
ขาย
MA10
24.738
ขาย
MA20
25.123
ขาย
MA50
22.294
ซื้อ
MA100
19.169
ซื้อ
MA200
16.502
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Chemours Co คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 67 ของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 91.16% โดย ลดลง 18.41% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Invesco โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 680.44K หุ้น คิดเป็น 0.45% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 9.81%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
23.86M
+0.71%
State Street Investment Management (US)
6.14M
+0.17%
Columbia Threadneedle Investments (US)
4.51M
-6.04%
Cooper Creek Partners Management LLC
3.65M
-8.47%
JP Morgan Asset Management
3.62M
-14.98%
American Century Investment Management, Inc.
3.62M
+52.02%
Geode Capital Management, L.L.C.
3.49M
-1.69%
Fidelity Management & Research Company LLC
3.39M
-5.31%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Chemours Co คือ 5.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 46 จากทั้งหมด 67 ของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.45 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.00
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.42
VaR
+4.75%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+40.22%
ความผันผวนใน 240 วัน
+64.44%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+10.11%
120 วัน
+10.11%
5 ปี
+24.09%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-16.51%
120 วัน
-16.51%
5 ปี
-31.51%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.87
120 วัน
+2.73
5 ปี
+0.19

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+40.22%
3 ปี
+75.77%
5 ปี
+79.01%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+3.63
3 ปี
-0.17
5 ปี
-0.07
ค่าความเบ้
240 วัน
-0.08
3 ปี
-0.30
5 ปี
+0.07

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+64.44%
5 ปี
+57.72%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.91%
5 ปี
+4.64%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+344.30%
240 วัน
+344.30%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+57.53%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+62.59%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+2.26%
120 วัน
+2.07%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+10.04%
60 วัน
+20.93%
120 วัน
+10.40%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เคมีภัณฑ์
Chemours Co
Chemours Co
CC
7.11 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
CF Industries Holdings Inc
CF Industries Holdings Inc
CF
8.52 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ecovyst Inc
Ecovyst Inc
ECVT
8.51 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Koppers Holdings Inc
Koppers Holdings Inc
KOP
8.33 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Element Solutions Inc
Element Solutions Inc
ESI
8.13 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ashland Inc
Ashland Inc
ASH
8.10 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI