tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Saul Centers Inc

BFS
เพิ่มลงในรายการติดตาม
33.000USD
-0.540-1.61%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
809.68Mมูลค่าตลาด
31.22P/E TTM

Saul Centers Inc

33.000
-0.540-1.61%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Saul Centers Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Saul Centers Inc ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 81 จากทั้งหมด 188 ในอุตสาหกรรม REIT เพื่อการอยู่อาศัยและเชิงพาณิชย์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 43.50ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Saul Centers Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
81 / 188
อันดับรวม
163 / 4482
อุตสาหกรรม
REIT เพื่อการอยู่อาศัยและเชิงพาณิชย์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Saul Centers Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Saul Centers, Inc. is a self-managed, self-administered equity real estate investment trust (REIT). The Company, which conducts all of its activities through its subsidiaries, the Operating Partnership and Subsidiary Partnerships, engages in the ownership, operation, management, leasing, acquisition, renovation, expansion, development and financing of community and neighborhood shopping centers and mixed-used properties, primarily in the Washington, DC/Baltimore metropolitan area. The Company operates through two business segments: Shopping Centers and Mixed-Use Properties. The Company operates and manages a real estate portfolio comprised of approximately 62 properties, which includes 58 community and neighborhood shopping centers and mixed-use properties with approximately 10.2 million square feet of leasable area, and four land and development properties.
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 144.20%
เงินปันผลสม่ำเสมอ
บริษัทยังคงจ่ายเงินปันผลอย่างสม่ำเสมอตลอด 5 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 144.20%
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 31.22 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 11.49M หุ้น ลดลง 12.43% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย HACAX
นักลงทุนชื่อดัง HACAX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 269.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 2 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
43.500
ราคาเป้าหมาย
+30.04%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Saul Centers Inc คือ 7.42 จัดอยู่ในอันดับที่ 110 จากทั้งหมด 188 ของอุตสาหกรรม REIT เพื่อการอยู่อาศัยและเชิงพาณิชย์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 78.43M โดย เพิ่มขึ้น 8.56% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 9.73% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.42
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

4.83

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

9.16

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.52

ศักยภาพการเติบโต

8.34

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.23

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Saul Centers Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Saul Centers Inc คือ 7.55 จัดอยู่ในอันดับที่ 98 จากทั้งหมด 188 ของอุตสาหกรรม REIT เพื่อการอยู่อาศัยและเชิงพาณิชย์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 31.22 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 33.29 อยู่ 6.64% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 20.21 อยู่ 35.27%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.55
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 81/188
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Saul Centers Inc คือ 8.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 23 จากทั้งหมด 188 ของอุตสาหกรรม REIT เพื่อการอยู่อาศัยและเชิงพาณิชย์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 45.50 โดยมีค่าสูงสุด 47.00 และค่าต่ำสุด 44.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 2 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
43.500
ราคาเป้าหมาย
+30.04%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

67
ทั้งหมด
8
มัธยฐาน
10
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Saul Centers Inc
BFS
2
Kimco Realty Corp
KIM
25
Prologis Inc
PLD
25
Realty Income Corp
O
25
BXP Inc
BXP
22
Simon Property Group Inc
SPG
21
1
2
3
...
14

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Saul Centers Inc คือ 6.56 จัดอยู่ในอันดับที่ 91 จากทั้งหมด 188 ของอุตสาหกรรม REIT เพื่อการอยู่อาศัยและเชิงพาณิชย์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 34.74 และแนวรับที่ 31.95 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.15
เปลี่ยนแปลง
0.41

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.324
เป็นกลาง
RSI(14)
38.905
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
14.330
ขาย
ATR(14)
0.805
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-278.585
ขายมากเกินไป
Williams %R
87.097
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
0.063
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(5)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
33.848
ขาย
MA10
34.131
ขาย
MA20
34.195
ขาย
MA50
33.679
ขาย
MA100
33.282
ขาย
MA200
32.386
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Saul Centers Inc คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 153 จากทั้งหมด 188 ของอุตสาหกรรม REIT เพื่อการอยู่อาศัยและเชิงพาณิชย์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 46.81% โดย ลดลง 3.02% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 186.47K หุ้น คิดเป็น 0.76% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 41.70%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Saul (B Francis II)
10.99M
+0.11%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
1.86M
+2.07%
T. Rowe Price Investment Management, Inc.
1.26M
-0.59%
Adage Capital Management, L.P.
740.00K
+7.37%
Principal Global Investors (Equity)
606.48K
-4.09%
State Street Investment Management (US)
492.84K
+0.02%
Geode Capital Management, L.L.C.
326.57K
-0.33%
Columbia Threadneedle Investments (US)
249.97K
+31.68%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม REIT เพื่อการอยู่อาศัยและเชิงพาณิชย์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Saul Centers Inc คือ 8.84 จัดอยู่ในอันดับที่ 90 จากทั้งหมด 188 ของอุตสาหกรรม REIT เพื่อการอยู่อาศัยและเชิงพาณิชย์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.90 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ Saul Centers Inc อยู่ในระดับเฉลี่ยของอุตสาหกรรมREIT เพื่อการอยู่อาศัยและเชิงพาณิชย์ และไม่ส่งผลกระทบอย่างมีนัยสำคัญต่อความเสี่ยงโดยรวม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.84
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.89
VaR
+2.44%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+16.14%
ความผันผวนใน 240 วัน
+22.75%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+2.89%
120 วัน
+3.70%
5 ปี
+8.75%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-2.65%
120 วัน
-2.65%
5 ปี
-5.60%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-1.11
120 วัน
+0.95
5 ปี
+0.04

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+16.14%
3 ปี
+29.43%
5 ปี
+46.57%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.23
3 ปี
-0.13
5 ปี
-0.11
ค่าความเบ้
240 วัน
-0.27
3 ปี
+0.07
5 ปี
+0.18

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+22.75%
5 ปี
+26.53%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+2.04%
5 ปี
+2.84%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+162.23%
240 วัน
+162.23%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+14.95%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+17.04%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.26%
120 วัน
+0.27%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-5.00%
60 วัน
+6.39%
120 วัน
+14.40%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

REIT เพื่อการอยู่อาศัยและเชิงพาณิชย์
Saul Centers Inc
Saul Centers Inc
BFS
7.08 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
CareTrust REIT Inc
CareTrust REIT Inc
CTRE
8.91 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Welltower Inc
Welltower Inc
WELL
8.56 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Sabra Health Care REIT Inc
Sabra Health Care REIT Inc
SBRA
8.55 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ventas Inc
Ventas Inc
VTR
8.54 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ryman Hospitality Properties Inc
Ryman Hospitality Properties Inc
RHP
8.49 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI