tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Atmus Filtration Technologies Inc

ATMU
เพิ่มลงในรายการติดตาม
51.640USD
-2.340-4.33%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
4.22Bมูลค่าตลาด
20.04P/E TTM

Atmus Filtration Technologies Inc

51.640
-2.340-4.33%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Atmus Filtration Technologies Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Atmus Filtration Technologies Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 9 จากทั้งหมด 69 ในอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 66.25ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอ่อนแอในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Atmus Filtration Technologies Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
9 / 69
อันดับรวม
65 / 4482
อุตสาหกรรม
รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Atmus Filtration Technologies Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Atmus Filtration Technologies Inc. is engaged in filtration and media solutions. The Company designs and manufactures advanced filtration products, principally under the Fleetguard brand, that enable lower emissions and provide superior asset protection. It serves customers across the truck, bus, agriculture, construction, mining, marine and power generation vehicle, and equipment markets, along with providing comprehensive aftermarket support and solutions. Its products include fuel filters, lube filters, air filters, crankcase ventilation, hydraulic filters and coolants and other chemicals. It offers products for first fit and aftermarket applications to original equipment manufacturers, dealers/distributors, and end-users. The Company produces and sells Fleetguard branded products across North America, Europe, South America, Asia, Australia, and the African continents. Its Fleetguard branded products are available through distribution centers worldwide.
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 1.76B
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 20.95 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 85.06M หุ้น ลดลง 16.31% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 180.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 5 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
66.250
ราคาเป้าหมาย
+22.35%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Atmus Filtration Technologies Inc คือ 8.49 จัดอยู่ในอันดับที่ 12 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 477.50M โดย เพิ่มขึ้น 14.65% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 8.28% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.49
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

9.64

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.29

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.71

ศักยภาพการเติบโต

9.02

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

8.77

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Atmus Filtration Technologies Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Atmus Filtration Technologies Inc คือ 7.42 จัดอยู่ในอันดับที่ 42 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 20.95 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 26.12 อยู่ 24.69% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 8.65 อยู่ 58.72%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.42
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 9/69
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Atmus Filtration Technologies Inc คือ 8.40 จัดอยู่ในอันดับที่ 8 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 57.00 โดยมีค่าสูงสุด 60.00 และค่าต่ำสุด 52.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.40
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 5 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
66.250
ราคาเป้าหมาย
+22.35%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

40
ทั้งหมด
7
มัธยฐาน
8
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Atmus Filtration Technologies Inc
ATMU
5
Aptiv Ord Shs When Issued
APTV_w
24
Aptiv PLC
APTV
24
Cummins Inc
CMI
23
Magna International Inc
MGA
20
Autoliv Inc
ALV
19
1
2
3
...
8

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Atmus Filtration Technologies Inc คือ 7.17 จัดอยู่ในอันดับที่ 32 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 62.05 และแนวรับที่ 47.91 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.20
เปลี่ยนแปลง
-0.03

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.937
ขาย
RSI(14)
36.508
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
29.712
ขาย
ATR(14)
3.049
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-89.516
เป็นกลาง
Williams %R
87.770
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
-0.491
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(6)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
54.374
ขาย
MA10
54.068
ขาย
MA20
57.420
ขาย
MA50
58.502
ขาย
MA100
58.642
ขาย
MA200
52.387
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Atmus Filtration Technologies Inc คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 104.15% โดย ลดลง 15.92% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ PRFDX โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 4.35M หุ้น คิดเป็น 5.33% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 146.73%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
5.64M
+0.61%
T. Rowe Price Associates, Inc.
Star Investors
4.35M
+15.42%
Eminence Capital, LP
3.83M
-41.35%
Fidelity Management & Research Company LLC
3.52M
+35.44%
Goldman Sachs Asset Management, L.P.
2.90M
+3.74%
Invesco Advisers, Inc.
2.63M
+23.14%
Geode Capital Management, L.L.C.
2.43M
+2.29%
First Trust Advisors L.P.
2.13M
+39.53%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Atmus Filtration Technologies Inc คือ 7.82 จัดอยู่ในอันดับที่ 14 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.00 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.82
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
--
VaR
--
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+22.71%
ความผันผวนใน 240 วัน
+39.52%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+5.47%
120 วัน
+6.27%
5 ปี
--
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-16.96%
120 วัน
-16.96%
5 ปี
--
อัตราชาร์ป
60 วัน
-1.46
120 วัน
+0.69
5 ปี
--

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+22.71%
3 ปี
+28.85%
5 ปี
--
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+1.88
3 ปี
+1.43
5 ปี
--
ค่าความเบ้
240 วัน
-1.71
3 ปี
-0.44
5 ปี
--

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+39.52%
5 ปี
--
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.04%
5 ปี
--
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+75.79%
240 วัน
+75.79%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+39.92%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+51.66%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.56%
120 วัน
+1.24%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+45.96%
60 วัน
+47.43%
120 วัน
+16.93%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์
Atmus Filtration Technologies Inc
Atmus Filtration Technologies Inc
ATMU
8.07 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Garrett Motion Inc
Garrett Motion Inc
GTX
8.57 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Visteon Corp
Visteon Corp
VC
8.50 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Lear Corp
Lear Corp
LEA
8.44 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Cummins Inc
Cummins Inc
CMI
8.22 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Phinia Inc
Phinia Inc
PHIN
8.06 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI