tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Ascent Industries Co

ACNT
เพิ่มลงในรายการติดตาม
13.900USD
-0.120-0.86%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
125.63Mมูลค่าตลาด
129.62P/E TTM

Ascent Industries Co

13.900
-0.120-0.86%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Ascent Industries Co

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Ascent Industries Co ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น ดีมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 79 จากทั้งหมด 117 ในอุตสาหกรรม โลหะและการทำเหมืองแร่และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Ascent Industries Co

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
79 / 117
อันดับรวม
330 / 4482
อุตสาหกรรม
โลหะและการทำเหมืองแร่

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Ascent Industries Co

จุดแข็งความเสี่ยง
Ascent Industries Co. is an industrials company focused on the production and distribution of specialty chemicals and industrial tubular products. Its segments include Specialty Chemicals and Tubular Products. The Specialty Chemicals segment produces critical ingredients and process aids for the oil & gas, household, industrial and institutional (HII), personal care, coatings, adhesives, sealants and elastomers (CASE), pulp and paper, textile, automotive, agricultural, water treatment, construction and other industries. The Specialty Chemicals segment includes plants involved in the production of specialty chemicals. The Tubular Products segment includes the operating results of the Company’s plants involved in the production of stainless-steel tube. The Tubular Products segment serves markets through tube and customers in the appliance, architectural, automotive and commercial transportation, brewery, furniture, food processing, HVAC, marine, medical, oil and gas and other industries.
กำลังเติบโต
บริษัทอยู่ในช่วงการเติบโต โดยมีรายได้รวมประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD 74.94M
พลิกกลับมามีกำไร
ผลการดำเนินงานของบริษัทพลิกกลับมามีกำไร โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD
มูลค่าสูงเกินจริง
PB ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 1.57 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 5.63M หุ้น ลดลง 16.90% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย James Simons
นักลงทุนชื่อดัง James Simons ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 295.10K หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ 0.18

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 0 คน
--
คะแนนปัจจุบัน
--
ราคาเป้าหมาย
--
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Ascent Industries Co คือ 6.35 จัดอยู่ในอันดับที่ 71 จากทั้งหมด 117 ของอุตสาหกรรม โลหะและการทำเหมืองแร่ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 19.41M โดย ลดลง 21.50% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ ลดลง 13.65% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.35
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

9.63

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

5.78

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

6.19

ศักยภาพการเติบโต

3.20

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.92

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Ascent Industries Co

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Ascent Industries Co คือ 8.15 จัดอยู่ในอันดับที่ 32 จากทั้งหมด 117 ของอุตสาหกรรม โลหะและการทำเหมืองแร่ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 129.62 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 189.98 อยู่ 46.57% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -81.46 อยู่ 162.85%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.15
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 79/117
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ขณะนี้ยังไม่มีคะแนนการคาดการณ์รายได้สำหรับ Ascent Industries Co โดยค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรม โลหะและการทำเหมืองแร่ คือ 7.55 คะแนน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
0.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท
ไม่มีข้อมูล

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Ascent Industries Co คือ 7.40 จัดอยู่ในอันดับที่ 36 จากทั้งหมด 117 ของอุตสาหกรรม โลหะและการทำเหมืองแร่ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 15.40 และแนวรับที่ 12.47 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.44
เปลี่ยนแปลง
-0.04

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(5)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.158
เป็นกลาง
RSI(14)
47.427
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
47.117
เป็นกลาง
ATR(14)
0.580
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-35.841
เป็นกลาง
Williams %R
53.242
เป็นกลาง
TRIX(12,20)
0.073
ขาย
StochRSI(14)
76.449
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(4)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
13.828
ซื้อ
MA10
14.082
ขาย
MA20
14.263
ขาย
MA50
13.560
ซื้อ
MA100
15.073
ขาย
MA200
14.051
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Ascent Industries Co คือ 5.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 47 จากทั้งหมด 117 ของอุตสาหกรรม โลหะและการทำเหมืองแร่ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 62.27% โดย ลดลง 12.22% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 329.00K หุ้น คิดเป็น 3.64% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 116.16%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Mink Brook Asset Management LLC
756.76K
-5.05%
UPG Enterprises LLC
784.00K
--
Pinnacle Family Advisors, LLC
500.00K
--
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
453.36K
+0.18%
Hutter (Christopher Gerald)
603.61K
+0.40%
Jumana Capital
385.33K
-26.16%
Radoff Family Foundation
350.00K
-65.00%
Bard Associates Inc.
326.12K
-0.25%
Renaissance Technologies LLC
Star Investors
295.10K
+7.98%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม โลหะและการทำเหมืองแร่ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Ascent Industries Co คือ 5.99 จัดอยู่ในอันดับที่ 35 จากทั้งหมด 117 ของอุตสาหกรรม โลหะและการทำเหมืองแร่ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.57 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.99
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.56
VaR
+3.37%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+31.83%
ความผันผวนใน 240 วัน
+40.82%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+3.96%
120 วัน
+6.77%
5 ปี
+17.55%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-20.60%
120 วัน
-20.60%
5 ปี
-28.88%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-1.61
120 วัน
+0.23
5 ปี
+0.39

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+31.83%
3 ปี
+31.83%
5 ปี
+61.50%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+0.21
3 ปี
+0.56
5 ปี
+0.13
ค่าความเบ้
240 วัน
-3.34
3 ปี
+0.10
5 ปี
-0.63

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+40.82%
5 ปี
+53.42%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.07%
5 ปี
+3.50%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+20.99%
240 วัน
+20.99%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+33.53%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+49.99%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.28%
120 วัน
+0.97%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+17.69%
60 วัน
+94.38%
120 วัน
+46.85%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

โลหะและการทำเหมืองแร่
Ascent Industries Co
Ascent Industries Co
ACNT
5.39 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Newmont Corporation
Newmont Corporation
NEM
8.13 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
AZZ Inc
AZZ Inc
AZZ
8.12 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Commercial Metals Co
Commercial Metals Co
CMC
8.12 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Vox Royalty Corp
Vox Royalty Corp
VOXR
7.96 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Kinross Gold Corp
Kinross Gold Corp
KGC
7.81 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI