tradingkey.logo
tradingkey.logo
Tìm kiếm

Amylyx Pharmaceuticals Inc

AMLX
Thêm vào danh sách theo dõi
20.310USD
-0.440-2.12%
Đóng cửa 07-31 16:00ETBáo giá bị trễ 15 phút
2.26BVốn hóa
LỗP/E TTM

Thêm thông tin về Amylyx Pharmaceuticals Inc Công ty

Amylyx Pharmaceuticals, Inc. is a clinical-stage pharmaceutical company. The Company is focused on three investigational therapies across several neurodegenerative and endocrine diseases. Its lead investigational asset is avexitide, an investigational, first-in-class glucagon-like peptide-1 (GLP-1) receptor antagonist. Avexitide has been evaluated as a treatment for Post-Bariatric Hypoglycemia (PBH) and congenital HI, two indications characterized by hyperinsulinemic hypoglycemia. In addition to avexitide, it is advancing AMX0035, an oral, fixed-dose combination of sodium phenylbutyrate and taurursodiol in Wolfram syndrome and progressive supranuclear palsy (PSP), and AMX0114 in amyotrophic lateral sclerosis (ALS). AMX0035 is designed to mitigate neurodegeneration by targeting endoplasmic reticulum stress and mitochondrial dysfunction, two cellular processes central to neuronal cell death and neurodegeneration. AMX0114 is an investigational antisense oligonucleotide.

Thông tin của Amylyx Pharmaceuticals Inc

Mã chứng khoánAMLX
Tên công tyAmylyx Pharmaceuticals Inc
Ngày IPOJan 07, 2022
Giám đốc điều hànhKlee (Justin)
Số lượng nhân viên123
Loại chứng khoánOrdinary Share
Kết thúc năm tài chínhJan 07
Địa chỉ43 Thorndike Street
Thành phốCAMBRIDGE
Sàn giao dịch chứng khoánNASDAQ OMX - NASDAQ BASIC
Quốc giaUnited States of America
Mã bưu điện02141
Điện thoại16176820917
Trang webhttps://www.amylyx.com/
Mã chứng khoánAMLX
Ngày IPOJan 07, 2022
Giám đốc điều hànhKlee (Justin)

Lãnh đạo công ty của Amylyx Pharmaceuticals Inc

Tên
Tên/Chức vụ
Chức vụ
Tỷ lệ sở hữu cổ phần
Thay đổi
Dr. Camille L. Bedrosian, M.D.
Dr. Camille L. Bedrosian, M.D.
Chief Medical Officer
Chief Medical Officer
265.29K
--
Mr. Joshua B. Cohen
Mr. Joshua B. Cohen
Co-Chief Executive Officer, Director
Co-Chief Executive Officer, Director
--
--
Mr. Justin Klee
Mr. Justin Klee
Co-Chief Executive Officer, Director
Co-Chief Executive Officer, Director
--
--
Mr. James M. Frates
Mr. James M. Frates
Chief Financial Officer
Chief Financial Officer
--
--
Dr. George Mclean Milne, Ph.D.
Dr. George Mclean Milne, Ph.D.
Chair of the Board of Directors
Chair of the Board of Directors
--
--
Mr. Paul Fonteyne
Mr. Paul Fonteyne
Independent Director
Independent Director
--
--
Ms. Daphne E. Quimi, CPA
Ms. Daphne E. Quimi, CPA
Independent Director
Independent Director
--
--
Ms. Lindsey Allen
Ms. Lindsey Allen
IR Contact Officer
IR Contact Officer
--
--
Ms. Gina M. Mazzariello
Ms. Gina M. Mazzariello
Chief Legal Officer and General Counsel
Chief Legal Officer and General Counsel
--
--
Ms. Karen M. Firestone
Ms. Karen M. Firestone
Independent Director
Independent Director
--
--
Xem thêm
Tên
Tên/Chức vụ
Chức vụ
Tỷ lệ sở hữu cổ phần
Thay đổi
Dr. Camille L. Bedrosian, M.D.
Dr. Camille L. Bedrosian, M.D.
Chief Medical Officer
Chief Medical Officer
265.29K
--
Mr. Joshua B. Cohen
Mr. Joshua B. Cohen
Co-Chief Executive Officer, Director
Co-Chief Executive Officer, Director
--
--
Mr. Justin Klee
Mr. Justin Klee
Co-Chief Executive Officer, Director
Co-Chief Executive Officer, Director
--
--
Mr. James M. Frates
Mr. James M. Frates
Chief Financial Officer
Chief Financial Officer
--
--
Dr. George Mclean Milne, Ph.D.
Dr. George Mclean Milne, Ph.D.
Chair of the Board of Directors
Chair of the Board of Directors
--
--
Mr. Paul Fonteyne
Mr. Paul Fonteyne
Independent Director
Independent Director
--
--

Câu hỏi thường gặp

Ai là năm cổ đông lớn nhất của Amylyx Pharmaceuticals Inc?

Năm cổ đông hàng đầu của Amylyx Pharmaceuticals Inc là: Dr. Camille L. Bedrosian, M.D.

Có bao nhiêu tổ chức nắm giữ cổ phiếu của Amylyx Pharmaceuticals Inc (AMLX)?

Tính đến ngày 2026Q1, có 389 tổ chức nắm giữ cổ phiếu của Amylyx Pharmaceuticals Inc, với tổng giá trị thị trường khoảng 115.74M, chiếm 104.12% tổng số cổ phiếu. So với ngày 2025Q4, tỷ lệ cổ phần của các tổ chức đã tăng thêm -8562918.00.
tradingkey.logo
Cảnh báo Rủi ro: Trang web và Ứng dụng di động của chúng tôi chỉ cung cấp thông tin chung về một số sản phẩm đầu tư nhất định. Finsights không cung cấp và việc cung cấp thông tin đó không được hiểu là Finsights đang đưa lời khuyên tài chính hoặc đề xuất cho bất kỳ sản phẩm đầu tư nào.
Các sản phẩm đầu tư có rủi ro đầu tư đáng kể, bao gồm cả khả năng mất số tiền gốc đã đầu tư và có thể không phù hợp với tất cả mọi người. Hiệu suất trong quá khứ của các sản phẩm đầu tư không phải là chỉ báo cho hiệu suất trong tương lai.
Finsights có thể cho phép các nhà quảng cáo hoặc đối tác bên thứ ba đặt hoặc cung cấp quảng cáo trên Trang web hoặc Ứng dụng di động của chúng tôi hoặc bất kỳ phần nào trong đó và có thể nhận thù lao từ họ dựa trên sự tương tác của bạn với các quảng cáo đó.
© Bản quyền: FINSIGHTS MEDIA PTE. LTD. Mọi quyền được bảo lưu.