tradingkey.logo
tradingkey.logo
Tìm kiếm

Norfolk Southern Corp

NSC
Thêm vào danh sách theo dõi
335.780USD
+7.690+2.34%
Giờ giao dịch 10/22, 14:54(ET)
75.42BVốn hóa
28.28P/E TTM

Mục tiêu giá & Dự báo cổ phiếu Norfolk Southern Corp (NSC)

Xếp hạng của nhà phân tích

Dựa trên đánh giá cổ phiếu của 22 chuyên gia phân tích dành cho Norfolk Southern Corp trong tháng qua.

Giữ
2 Mua mạnh
3 Mua
17 Giữ
0 Bán
0 Bán mạnh
Giá mục tiêu
356.048USD+8.91%

Xu hướng khuyến nghị của chuyên gia phân tích NSC

Trong tháng này, NSC đã nhận được 3 khuyến nghị Mua, 17 khuyến nghị Nắm giữ và 0 khuyến nghị Bán. Mức giá mục tiêu trung bình do các chuyên gia phân tích đưa ra cho NSC trong tháng qua là 356.048.

2026-10
2026-09
2026-08
2026-07
2026-06
2026-05
2026-04
2026-03
Mua mạnh
2
2
2
2
2
2
2
2
Mua
3
3
3
3
3
3
4
4
Giữ
17
17
17
16
16
17
17
17
Bán mạnh
0
0
0
0
0
0
0
0
Bán
0
0
0
0
0
0
0
0
Tổng
22
22
22
21
21
22
23
23

Xếp hạng của chuyên gia phân tích đối với NSC để so sánh với các doanh nghiệp cùng ngành

Thời gian cập nhật: 20 Th10 2026
Tên công ty
Mua mạnh
Mua
Giữ
Bán
Bán mạnh
Xếp hạng
Nhà phân tích
Canadian National Railway Co
CNI
5
8
13
1
0
27
CSX Corp
CSX
6
12
7
1
0
26
XPO Inc
XPO
8
12
5
1
0
26
Union Pacific Corp
UNP
8
11
7
0
0
26
J B Hunt Transport Services Inc
JBHT
6
9
9
1
0
25
Old Dominion Freight Line Inc
ODFL
4
6
15
0
0
25
CH Robinson Worldwide Inc
CHRW
7
11
6
0
0
24
Canadian Pacific Kansas City Ltd
CP
3
15
6
0
0
24
Knight-Swift Transportation Holdings Inc
KNX
7
11
4
0
0
22
Saia Inc
SAIA
7
7
6
1
0
21

Dự báo tài chính

Dựa trên ước tính của các chuyên gia phân tích, EPS của NSC được dự báo sẽ đạt mức 3.471 trong FY2026Q3, sau khi ghi nhận mức EPS là 3.264 trong FY2026Q2. Hãy theo dõi sự so sánh giữa kỳ vọng về lợi nhuận và các số liệu thực tế để nắm bắt diễn biến về khả năng sinh lời.

EPS
Doanh thu
Lợi nhuận ròng
EBIT
Dự báo
Thực tế
FY2025Q4
FY2026Q1
FY2026Q2
FY2026Q3
FY2026Q4
Dự báo
2.76
2.51
3.31
3.47
3.24
Thực tế
2.87
2.43
3.26
--
--
Bất ngờ
+3.76%
-3.13%
-1.39%
--
--

Câu hỏi thường gặp

Doanh thu dự kiến ​​của Norfolk Southern Corp trong quý tiếp theo là bao nhiêu?

Doanh thu dự kiến ​​của Norfolk Southern Corp là 3.48B.

Mục tiêu giá của Norfolk Southern Corp là gì?

Các nhà phân tích dự báo mục tiêu giá của Norfolk Southern Corp là USD 356.05, với dự báo cao nhất là 400.00 USD và dự báo thấp nhất là 297.00 USD.

Thu nhập trên mỗi cổ phiếu gần đây của Norfolk Southern CorpNSC hoạt động như thế nào?

Kỳ vọng của thị trường là USD 3.26, trong khi thu nhập trên mỗi cổ phiếu (EPS) của Norfolk Southern CorpNSC trong quý trước là USD 2.43. EPS cho quý tiếp theo dự kiến ​​ở mức USD 3.47.

Đánh giá của nhà phân tích cho Norfolk Southern Corp là bao nhiêu?

Dựa trên xếp hạng về cổ phiếu Norfolk Southern Corp từ các nhà phân tích 22, hầu hết các nhà phân tích đều ủng hộ xu hướng signal_hold. Sau khi xem xét ý kiến ​​của các nhà phân tích khác, cuối cùng chúng tôi đánh giá cổ phiếu của Norfolk Southern Corp là signal_hold. Xin lưu ý rằng đây không phải là lời khuyên giao dịch. Bạn vẫn cần phải tiến hành phân tích của riêng bạn.
tradingkey.logo
Cảnh báo Rủi ro: Trang web và Ứng dụng di động của chúng tôi chỉ cung cấp thông tin chung về một số sản phẩm đầu tư nhất định. Finsights không cung cấp và việc cung cấp thông tin đó không được hiểu là Finsights đang đưa lời khuyên tài chính hoặc đề xuất cho bất kỳ sản phẩm đầu tư nào.
Các sản phẩm đầu tư có rủi ro đầu tư đáng kể, bao gồm cả khả năng mất số tiền gốc đã đầu tư và có thể không phù hợp với tất cả mọi người. Hiệu suất trong quá khứ của các sản phẩm đầu tư không phải là chỉ báo cho hiệu suất trong tương lai.
Finsights có thể cho phép các nhà quảng cáo hoặc đối tác bên thứ ba đặt hoặc cung cấp quảng cáo trên Trang web hoặc Ứng dụng di động của chúng tôi hoặc bất kỳ phần nào trong đó và có thể nhận thù lao từ họ dựa trên sự tương tác của bạn với các quảng cáo đó.
© Bản quyền: FINSIGHTS MEDIA PTE. LTD. Mọi quyền được bảo lưu.